இணையதள தடை என்றால் என்ன?

ஒவ்வொரு நாடுகளிலும் உள்ள ஒவ்வொரு அரசாங்கத்தின் பார்வையிலும் உள்ள வேறுபாடு காரணமாக அங்கே உள்ள ஒரு சமூக விதிகள் மாறுபட்டவையாக இருக்கும். மக்கள் நினைக்கும் விதம் தனி உரிமை சட்டங்கள் சாதாரண பாவனையாளர்களுக்கான நாம் அதைப் பற்றி அதிகம் சிந்திக்க விட்டாலும் விதிகள் நிறைந்த உலகில் அவை மாறுபட்டவை இந்த வேறுபாடு காரணமாக சில உள்ளடக்கங்களை குறிப்பிட்ட பகுதியிலிருந்து அணுக முடியும். இது எப்படி இருந்தாலும் கூட இந்த புவி கட்டுப்பாடுகளை மற்றும் தடைகளை பல சேவைகள் மூலம் தவிர்க்க முடியும். மேலும் அவ்வாறு இணையதளத்தை அணுக இயலாது போது சில சேவைகளை பாவித்து அடைய முடியும். அனேகமான மக்கள் விபிஎன்இனையே பயன்படுத்துகின்றனர்.

1.வி பி என் (VPN)

இது ஒரு தனிப்பட்ட நெட்வொர்க் ஆகும். இது நீங்கள் இணையத்தில் உலாவும் போதும் உருவாக்கப்படும். இது ஆன்லைனில் உங்களது தனிப்பட்ட பாதுகாப்பை அதிகப்படுத்துகிறது. நீங்கள் இன்டர்நெட்டில் உலாவும் போதும் அல்லது பிரவுசிங்கிற்கு செய்யும் போது உங்கள் கணினிக்கும் அல்லது கையடக்க தொலைபேசிக்கும் , நீங்கள் செல்ல விரும்பும் வலையத்தளத்திற்கும் இடையில் ஒரு இடைத்தரகராக நின்று உங்களது பாதுகாப்பான இணைய பிரவுசிங்கிற்கு வழிவகுக்கும். இந்த வி பி என் (VPN) உங்களது  டேட்டா எக்ஸ்டர்னல் VPN சர்வருக்கு செலுத்தப்படும். இது உங்களுக்கு தேவையான அல்லது விருப்பப்படும் வெப்சைட் உடன் இணைக்க வழி வகுக்கும். இதே செயல் முறையை வி பி என்  VPN சர்வர் மூலமாக செய்யும்போது, பாவனையாளரின் ஐபி (IP) அட்ரஸ் மாற்றப்படும். இதனால் குறிப்பிட்ட வெப்சைடுகளால் அல்லது வலைய தளங்களால் உங்களது இடத்தை கண்காணிக்க முடியாது அல்லதுட்ராக் செய்ய முடியாது.

விபி என் கள் VPN எப்படி செயல்படுகின்றன?

ஒருவேளை நீங்கள் வேலை, பள்ளி அல்லது வீட்டில் இருக்கலாம். ஆனால் உங்களுக்குப் பிடித்த இணையதளம் அல்லது சமூக ஊடகப் பக்கத்திற்கான அணுகல் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. பலர் இது ஒரு நம்பிக்கையற்ற சூழ்நிலை என்று நம்புகிறார்கள் மற்றும் பிற செயல்பாடுகளைத் தொடர்கின்றனர். ஆனால் நீங்கள் சரிபார்க்க விரும்பும் வலைத்தளம் ஓய்வெடுப்பதற்காக மட்டும் இல்லை என்றால் என்ன செய்வது. இணையதளத்தில் நீங்கள் சேமித்து வைத்திருக்கும் ஒரு தகவல் உள்ளது என்று கற்பனை செய்து பாருங்கள். அல்லது நீங்கள் விசாரணை செய்து பக்கத்திலிருந்து ஒரு ஆய்வு ஆவணத்தை மீட்டெடுக்க வேண்டும். பின்னர், இணையதளங்களை எவ்வாறு தடைநீக்குவது என்பதை நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும். இணையதளத்தை தடைநீக்க பல்வேறு வழிகள் உள்ளன, சில முறைகள் உங்கள் ஃபோன், ப்ராக்ஸியை இணைப்பது, இணையதளத்தை PDF ஆக மாற்றுவது, IP முகவரி, மொழிபெயர்ப்புச் சேவைகள், குறுகிய இணையதள முகவரி, VPN போன்றவற்றைப் பயன்படுத்துகிறது. ஆனால் தடையை நீக்குவதற்கான பொதுவான மற்றும் நம்பகமான முறை இணையதளங்கள் மெய்நிகர் தனியார் நெட்வொர்க் (VPN) ஆகும்.

VPN (Virtual Private Network) என்பது உங்கள் தரவை குறியாக்கம் செய்து சுரங்கப்பாதை வழியாக செல்லும் ஒரு தனியார் நெட்வொர்க் ஆகும். இது உங்கள் சாதனத்திற்கும் VPN சேவையகத்திற்கும் இடையே பாதுகாப்பான இணைப்பை உருவாக்குகிறது. உங்கள் பள்ளி அல்லது பணியிடத்தால் தடுக்கப்பட்ட இணையதளங்களை அணுக இது உங்களை அனுமதிக்கிறது. இணையதளங்களைத் தடைநீக்க, உங்களுக்கு VPN ஆப்ஸ் மற்றும் VPN சேவைக்கான சந்தா மட்டுமே தேவை. ஆனால் சந்தா இல்லாமலும் பயன்படுத்தும் சிறந்த வி பி எண்கள் உள்ளது. (ஜெவல் வி பி என் JEWEL VPN). இவை இரண்டையும் நீங்கள் பெற்றவுடன், VPN உடன் இணைத்து, பின்னர் வழக்கம் போல் இணையத்தில் உலாவவும். இப்போது நீங்கள் தடுக்கப்பட்ட இணையதளங்களை அணுகலாம். VPN மற்ற பயனுள்ள அம்சங்களை வழங்குகிறது. அதிக வேகத்தில் வரம்பற்ற அலைவரிசையைப் பெறலாம்.

இதற்கு (ஜெவல் வி பி என் JEWEL VPN). சிறந்த தீர்வு. பல நாடுகளில் அதற்கு சேவையகங்கள் உள்ளன, அதிகமான வேகத்தையும் வழங்குகிறது. அதேபோல் அதனை இலவசமாகவும் வழங்குகிறது. எனவே நீங்கள் விரும்பும் போது உங்களுக்கு தேவையான இணையதளத்தை சென்று பார்வையிடலாம். இது உபயோகிப்பதற்கும் இலகுவானது. . ப்ராக்ஸி சர்வர் மூலம் இணையதளத்துடன் இணைக்கும்போது, ​​கோரிக்கை முதலில் ப்ராக்ஸி சர்வருக்கு அனுப்பப்படும். ப்ராக்ஸி சர்வர் கோரிக்கையை இணையதளத்திற்கு அனுப்புகிறது.

2.ப்ரோக்சிஸ் (Proxies)

இரண்டாவது முறை ப்ராக்ஸி சேவையகத்தைப் பயன்படுத்துவது. ப்ராக்ஸி சர்வர் என்பது உங்கள் கணினிக்கும் இணையத்திற்கும் இடையில் ஒரு இடைத்தரகராகச் செயல்படும் சர்வர் ஆகும். ப்ராக்ஸி சர்வர் மூலம் இணையதளத்துடன் இணைக்கும்போது, ​​கோரிக்கை முதலில் ப்ராக்ஸி சர்வருக்கு அனுப்பப்படும். ப்ராக்ஸி சர்வர் கோரிக்கையை இணையதளத்திற்கு அனுப்புகிறது.

3.டோர் (TOR)

TOR நெட்வொர்க் மூலம் இணையதளங்களின் தடையை‌ நீக்கலாம் . TOR (The Onion Router) என்பது கணினிகளின் வலையமைப்பாகும். இது உங்கள் தரவை பல அடுக்கு குறியாக்கத்தின் மூலம் வழிநடத்துகிறது. உங்கள் பள்ளி அல்லது பணியிடத்தால் தடுக்கப்பட்ட இணையதளங்களை அணுக இது உங்களை அனுமதிக்கிறது.

4. DNS சேவையகத்துடன் வலைத்தளங்களைத் தடைநீக்கல்.

DNS சேவையகத்தைப் பயன்படுத்துவது, டிஎன்எஸ் (டொமைன் நேம் சிஸ்டம்) என்பது இணையதள முகவரிகளை ஐபி முகவரிகளாக மாற்றும் ஒரு அமைப்பாகும். உங்கள் உலாவியில் இணையதள முகவரியைத் தட்டச்சு செய்யும் போது, ​​DNS சர்வர் அந்த முகவரியை IP முகவரியாக மாற்றி உங்களை இணையதளத்திற்கு அழைத்துச் செல்லும்.

நீங்கள் பொது DNS சேவையகத்தைப் பயன்படுத்தலாம் அல்லது உங்கள் சொந்தமாக அமைக்கலாம். பொது DNS சேவையகத்தைப் பயன்படுத்துவது பொதுவாக எளிமையானது மற்றும் எந்த தொழில்நுட்ப அறிவும் தேவையில்லை. ஒரு பிரபலமான பொது DNS சர்வர் Google Public DNS ஆகும். கூகுள் பப்ளிக் டிஎன்எஸ்ஸைப் பயன்படுத்த, உங்கள் நெட்வொர்க் இணைப்பிற்கான டிஎன்எஸ் சர்வர்களை என அமைக்க வேண்டும்.

Tags: No tags

Add a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *